Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

วีซ่าถาวรสวีเดน...ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง

question เพื่อนฝากมาถามค่ะ

เพื่อนเคยเดินทางไปสวีเดน 2-3 ครั้งแล้วค่ะ ขอวีซ่าแบบไปเยี่่ยมญาติ ญาติเป็นคนออกหนังสือรับรองให้ไป

ปกติเวลาไปยื่นขอวีซ่าจะเป็นคนช่วยเตรียมเอกสาร กรอกเอง ไปยื่นเอง

ตอนนี้เพื่อนไปถูกใจหนุ่มสวีเดนเข้าคนนึง อาจถึงขั้นแต่งงานกันและหนุ่มก็บอกจะออก
    หนังสือรับรองให้ไปสวีเดนอีก ขอถามดังนี้ค่ะ

1.ไม่ทราบว่าต้องขอวีซ่าประเภทไหน ท่องเที่ยว เยี่ยมญาติ หรือquestion

2.ถ้าอยากอยู่นานๆ เป็นปี หรือสองปีได้หรือเปล่าคะ หรือต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง

3.วีซ่าถาวร มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : หนูป่าน - [ 19 พ.ค. 52 07:51:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com