Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กลุ้มใจค่ะ ไม่มีความมั่นใจในการเรียนปริญญาโท

ตอนนี้ได้ conditionnal offerจาก uiversity of Southampton มาค่ะให้ไปเรียนคอรสปรับภาษาก่อน

เนื่องจากเราได้ไอเอลแค่5.5แล้วเราไม่ใช่คนเรียนเก่งน่ะค่ะ

คือจบจากมหาวิทยาลัยเอกชนในเมืองไทยซึ่งเกรดค่อนข้างดีประมาน3กว่าๆแต่ภาษาเราไม่ดีเท่าไหร่ค่ะ

ในสายตาเราuniversity of southamptonเปนมหาวิทยาลัยค่อนข้างมีชื่อเสียงเรากลัวว่าคอรสที่เรียนมันจะยากเกินไปซึ่งเราเลือกเรียนพวกfinanceค่ะ

หลังจากดูรายวิชาแล้วเราก้อว่ายากจิงๆ
    อยากขอคำปรึกษาว่าคนที่ภาษาไม่ค่อยดีแต่เรามีความตั้งใจสูงนะเวลาเข้าไปเรียนจิงๆจะมีปัญหามั้ย

เคยอ่านหลายๆกระทู้ในห้องนี้คนที่ไปเรียนที่นี่จบมาจากมหาลัยรัฐบาลดังๆทั้งนั้น หลายคนก็ได้คะแนนไอเอลสูงเลย
    หลายคนได้ทุนด้วย

แต่เราก้อแอบอยากได้ยูดีๆเหมือนกันแต่กลัวไม่ไหวหรือว่าเราจะไปเรียนมหาวิทยาลัยระดับกลางๆที่ง่ายกว่าดีคะ

จากคุณ : chu wap - [ 19 พ.ค. 52 20:23:08 A:81.108.240.174 X: TicketID:177310 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com