Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เรียนปริญญาโทไม่จบ

ทำไมถึงมีแต่คนที่ปรึกษาว่ากลัวจะสมัครยูนู่นนี่ๆไม่ได้ล่ะคะ
    แบบว่าจะเข้าที่นั่นที่นี่ได้มั้ย
    ไม่เหนจะมีคนปรึกษาเลยว่าจะเรียนจบมั้ย

อยากทราบว่าเด็กที่เรียนไม่จบมีเยอะมั้ยครับ

เพราะที่อังกฤษจะรับพิจรณาจากเกรดเป็นส่วนใหญ่แต่เราเป็นคนนึงที่จบได้เกรดดีแต่มาจากมหาลัยเอกชน

ซึ่งเราอาจจะเข้าไปเรียนได้แต่ไม่มั่นใจว่าจะจบได้

ใครมีคำแนะนำหรือประสบการณ็รบกวนด้วยนะครับ

จากคุณ : lol - [ 19 พ.ค. 52 22:49:33 A:81.108.240.174 X: TicketID:177310 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com