Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอคำแนะนำ จะติว Writing และ Speaking ด้วยตัวเองอย่างไรคะ มีเวลา 3 เดือนค่ะ

พอดีว่า คุณแฟนกำลังเตรียมตัวไปทำรีเสิร์ชที่ต่างประเทศน่ะค่ะ
    ทีนี้ เค้าก็ไม่มั่นใจเรื่องภาษา เพราะเค้าฟังรู้เรื่อง อ่านได้ แต่พอมาเรื่องเขียนและพูดนี้ แทบเแย่เลยค่ะ

เราเองยอมรับว่า ความสามารถทางภาาาเยอะกว่า แต่เราก็มีจุดอ่อนเรื่อง Writing เหมือนกัน

ตอนนี้เลยได้แต่ช่วยเขาเรื่อง Speaking เท่าที่จะทำได้ เลยขอรบกวนถามเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านค่ะ
    1. จะติว Writing ให้ทั้งตัวเองแล้วคุณแฟนอย่างไรดีค่ะ ส่วนใหญ่น่าจะเน้นไปทาง Academic Writing น่ะค่ะ
    2. มีเทคนิคติว Speaking อย่างไรให้มีการพัฒนาที่เห็นผลได้ใน 3 เดือนคะ คุณแฟนเป็นคนหัวไวพอควรค่ะ แต่เค้ามักเครียด ไม่มั่นใจในความสามารถตัวเอง

ถ้ายังไงรบกวนด้วยนะคะ เพราะเราเองก็ต้องเตรียมสอบ IELTs (เพื่อเรื่องเรียนต่อของตัวเอง) ทำงาน ทำงานพิเศษ และสอนคุณแฟนไปด้วยกันในเวลาเพียง 3 เดือนนี้

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Lighting Plankton - [ 22 พ.ค. 52 00:07:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com