Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ใครเคยซื้อของพวก electronic จาก amazon หรือเว็บอื่นๆ มาไทยบ้างคะ

คืออยากได้คีย์บอร์ด (เครื่องดนตรี) ของยามาฮ่าน่ะค่ะ ราคาไทยไม่แน่ใจตกอยู่ราวๆหมื่น - 2 หมื่นได้ แต่ดูราคาตามเว็บที่ขายพวกนี้แล้วไม่ถึงหมื่นน่ะค่ะ แต่เห็นว่าถ้าเป็นสินค้าพวกอิเล็คทรอนิคส์นี่เข้ามาจะโดนภาษีอ่วมเลยเหรอคะ

คือไม่เคยสั่งของจากอเมซอนน่ะค่ะ ใครพอจะแนะนำได้บ้างคะ ภาษาก็ไม่แข็งแรงด้วยค่ะ แบบว่าอ่านเงื่อนไขคร่าวๆบางอันตุกติกนิดนึง แบบราคานี้รวมหม้อแปลง ราคานี้ไม่ซีลให้ บลาๆๆ คือ ค่อนข้าง งง เพราะมันมีหลายราคาอ่ะค่ะ แถมแต่ละราคาไม่รู้ว่าจะได้อะไรมาบ้าง ถ้าได้แต่ตัวคีย์บอร์ดมาไม่มีหม้อแปลงให้ก็เล่นไม่ได้อยู่ดี T_T แถมส่วนที่บอกว่า free shipping ไม่แน่ใจว่าส่งมาไทยนี่มันฟรีรึเปล่า ใครพอจะเป็นที่ปรึกษาได้ช่วยแจ้งด่วนๆนะคะ T__T

แล้วอเมซอนนี่ ใช้บัตร k-web card ได้มั้ยคะ พอดีไม่มีวีซ่าอะค่ะ

แล้วถ้าสั่งมาแล้วของชำรุดหรือเสียหาย จะทำยังไงได้บ้างอะคะ

เรื่องประกันอีกนิดค่ะ เครื่องดนตรีของ yamaha นี่เค้ารับประกันทั่วโลกปะคะ แบบซื้อจากเว็บ เค้าจะส่งใบรับประกันมาให้รึเปล่า แล้วถ้าเสียซ่อมที่เมืองไทยได้รึเปล่าคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : ฟ้าเป็นใจ - [ 24 พ.ค. 52 21:25:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com