Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สอบถาม..พี่สาวเราเป็นโรบินฮูทอยุ่ที่อเมริกาค่ะ เราจะขอวิซ่าไปอเมริกาผ่านมั้ยคะ....

คือพี่สาวเรา 2คน อยุ่ที่อเมริกา คนหนึ่งเรียนโท ตอนนี้จบแล้ว พี่คนนี้อยุ่แบบถูกกฏหมาย

ส่วนอีกคนเป็นโรบินฮูด ตอนไปบอกแค่ว่าจะไปเรียนภาษา  แต่อยุ่มาประมาณ 3 ปีแล้ว พี่ทั้ง2คนพักอยู่ด้วยกันนะคะ

ส่วนเราเองมีแพลนว่าจะไปเรียนต่อโทที่อเมริกา คิดว่าน่าจะไปรัฐเดียวกับที่พี่สาวอยู่ จะได้ประหยัดค่าที่พัก-ค่าเดินทาง....

พอดีมีเพื่อนๆทักว่า ตอนเราสัมภาษณ์ขอวีซ่า เค้าจะซักประวัติละเอียดยิบ และถ้าสืบรู้ว่ามีพี่สาวอยู่ที่อเมริกาแบบผิดกฏหมาย

เค้าจะไม่ให้วีซ่าเราผ่าน ..... พอดีพี่สาวนี่พี่สาวแท้ๆ แบบพ่อแม่เดียวกัน นามสกุลเดียวกันเลยน่ะค่ะ

อยากสอบถามว่าควรทำอย่างไรดีคะ แอบเครียดๆเหมือนกัน เพราะเท่าที่คุยกับพี่สาว เค้าอาจจะอยุ่อีกนานเลย....

แบบนี้จะมีหวังได้ไปเรียนต่อมั้ยคะ......????

จากคุณ : Lady Berry - [ 25 พ.ค. 52 17:23:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com