Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการขอวีซ่า UK ครับ

อยากทราบพวกพี่ๆที่มีประสบการณ์ยื่นวีซ่ามาแล้วครับ(ผมจะไปเรียนภาษาที่London เป็นเวลา1ปีครับ)
    คือ ผมกำลังเตรียมเอกสารที่จะไปยื่นที่VFSไม่ทราบว่ามีเท่านี้พอหรือเปล่าครับ(แนะนำเพิ่มด้วยครับ)

1.แบบคำร้องขอวีซ่า VAF3

2.ใบรับรองIOM

3.สำเนาบัตรประชาชนและสำเนาทะเบียนบ้าน(ภาษาไทย)

3.สำเนาPassport + Passportตัวจริง

4.หนังสือรับรองสถาบันภาษาที่London(ตัวจริง)

5.STATEMENTของผม ประมาณ 800*12=9600ปอนด์ คิดเป็นเงินอังกฤษ++statementของsponsorใช้ยื่นไม่ได้แล้วใช่มั้ยครับ++

6.Transcript ภาษาอังกฤษ + ใบรับรองปริญญาตรี ภาษาอังกฤษ(เกรดเฉลี่ย3.5)

7.หนังสือรับรองการทำงานภาษาอังกฤษ

8.สำเนาบัญชีผู้ถือหุ้น+หนังสือรับรองจดทะเบียนบริษัท(ภาษาไทย) ต้องแปลเป็นอังกฤษด้วยหรือเปล่าครับ

9.รูปถ่าย2*2นิ้ว (2ใบ)

10.แคชเชียร์เช็ค7975บาท

ปล.ถ้ามีเอกสารส่วนไหนใช้ไม่ได้ หรือ ต้องเพิ่มเติม ช่วยแนะนำด้วยครับ ผมไม่มีใบรับรองสถาบันภาษาที่ประเทศไทยด้วยครับ ขอโทษในความโง่เขลาด้วยครับ ไม่เคยไปยื่นด้วยตัวเองครับ

จากคุณ : คนโง่มากๆที่อยากไปEngland - [ 26 พ.ค. 52 14:53:20 A:58.8.45.65 X: TicketID:217645 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com