Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Toefl writing part1 เขียนอย่างไรครับ

มีคำถามมาให้ พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยครับ

คือ ผมกำลังจะสอบ Toefl รอบที่ 3 ละ คะเเนนนี่ได้ดีหมดทุ part ]ะ ขาดเเต่ไอ้ writing part1 คือ integrated writing คือ ที่ให้ reading เเลว้ listening เเลว้ มาสรุป

อยากถามว่า เราควรมี pattern ในการเขียนมั้ย เช่น ควรจะเปน 3 paragraphs อันเเรก เปน ประมาน these set of materials are talking about..... ยังงี้ป่ะครับ ?? อันที่สองเปน reading section เเละ 3 เปน listening section

เเล้ว paragraph เเรก เราต้องบอกด้วยหรือเป่าว่า มัน compare หรือ contrast กัน หรือ สัมพันกันยังไง ???  

ที่กล่าวมานี่คือถูกตามวิธีหรือเ่ปาครับ ???

หรือ พี่ๆ มีใครรู้ว่าคสรจะเขียนยังไง ฝากรบกวน เเนะนำทีครับ ติดอยู่เเค่ section เดียว - -'

ขอบคุนล่วงหน้าครับ

จากคุณ : LekTae - [ 27 พ.ค. 52 01:19:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com