Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอคำแนะนำเรื่องการเป๋าเดินทางหน่อยค่ะ (ค้นกระทู้เก่าๆดูแล้ว แต่มีคำถามเพิ่มเติมค่ะ)

ตอนนี้ ยังไม่รู้ว่าจะซื้อแบบไหนดีน่ะค่ะ สืบๆมาจากกระทู้เก่าๆ เลยรู้ว่า ต้องซื้อแบบ Duffle จะดีกว่า แล้วยี่ห้อที่แนะนำกันคือ Samsonite, Victorinox, American Tourister, Eagle Creek  ประมาณนี้น่ะค่ะ

ทีนี้เลยอยากมาขอคำแนะนำค่ะว่า เราได้ไปแบบตั๋วนักเรียน โหลดได้ 30 โล น่ะค่ะ แล้วไปเรียน 2 ปี หลังจากนั้นคิดว่า.. คง(อาจจะ)อีกนานที่ต้องใช้ประเป๋าเดินทางน่ะค่ะ... เลยอยากได้แบบไม่แพงมากเพราะใช้ครั้งนี้แล้วคงไม่ค่อยได้ใช้อีก ควรจะซื้อแบบ มียี่ห้อดีๆ ดี หรือว่า ซื้อแบบไม่มียี่ห้อ(แล้วจะดีรึเปล่า?) แต่ก็ยังอยากให้มันทนทานนะคะ เพราะเท่าที่อ่านตามกระทู้ดู เห็นบอกว่า เค้าจะโยนๆกระเป๋าเราเลย เห็นบางคนของเสียหายบ้างยังงี้อะคะ??

ช่วยแนะนำหน่อยนะคะว่าควรจะซื้อกระเป๋าเดินทางรุ่นไหน แบบไหน ไซส์ไหน ดีอะคะ?

ป.ล. มีคำถามอีกนิด เรื่องกระเป๋าที่ลากขึ้นเครื่องได้ อันนี้ไม่รู้จริงๆอะคะ-แล้วไม่รู้ด้วยว่า TG ที่เราจะบินไปด้วยนี่เค้าให้รึเปล่า? เท่าที่อ่านมารู้สึกว่าจะเป็นแบบกระเป๋าเดินทางใบเล็กแบบลาก ขนได้ 7 โล? <-- อันนี้รวม กระเป๋าสะพายข้าง กับ โน้ตบุค ด้วยรึเปล่าคะ? (แล้วถ้าเป็นกระเป๋าลากใบเล็กจริงๆ แล้วจะหิ้วกันยังไงหมดอะคะ? กระเป๋าที่โหลดใต้ท้องเครื่อง กระเป๋าสะพายข้าง กระเป๋าโน้ตบุค??) ไม่เคยไปตปท.แบบไกลๆนานๆ ยังงี้จริงๆค่ะ ขอคำแนะนำด้วย  
    ป.ล.2 แล้วห้างไหนมีลดราคาอยู่บ้างมั้ยอะคะ เมื่อวานเราไปดู Samsonite เค้าบอกไม่ได้ลดแล้วน่ะค่ะ T-T

จากคุณ : auicoco - [ 27 พ.ค. 52 16:25:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com