Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

******อยากซื้อรถในอเมริกาค่ะ ช่วยที*************

จะไปเรียนต่อที่ Baltimore ค่ะ ส่วนแฟนจะไปเรียนที่ DC เลยต้องซื้อรถ เพราะอยากอยู่ที่เดียวกัน พอดีมีรุ่นพี่ที่ทำงาน ที่ไปเรียนกำลังจะกลับ จะขายรถให้ กะว่าจะโอนเงินกันที่นี่

ที่สงสัยก็คือว่า เราต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างคะ ในการซื้อรถมือสอง เช่น
    driving license แล้วใช้เป็น international license ที่ทำจากนี่ไปได้มั้ยคะ
    ถ้าไม่ได้ เราต้องไปอยู่ที่โน่นกี่วันถึงจะทำ driving license ได้

social security number ต้องใช้มั้ยคะ

แล้วเราต้องทำอะไรบ้างคะ ไม่เคยไปเลยค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : runrin - [ 27 พ.ค. 52 16:59:35 A:10.7.30.149 X:202.28.181.200 TicketID:184881 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com