Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Adjustment of Status

รบกวนถามเกี่ยวกับการปรับสถานะหน่อยคะ ตอนนี้ได้ฟอร์มมาแล้ว กำลังจะยื่น มีคำถามหลายคำถามเลยคะ เราอยู่ที่ Texas อะคะ

1. เราต้องส่งฟอร์มทั้งหมด เป็น package เดียวกันแล้วส่งไปที่
    USCIS
    P.O. Box 805887
    Chicago, IL 60680-4120
    ใช่มั้ยคะ หรือว่าแยกส่ง เช่นฟอร์มนี้ส่งไป address นี้ อีกฟอร์มส่งไปอีกที่หนึ่ง?

2. check 2 ใบ: $355 & $1010 นี่ส่งไปพร้อมกับฟอร์มรึเปล่าคะ แบบว่าใส่ลงไปเป็น package เดียวกันกับฟอร์ม หรือว่าต้องส่งแยก?

3. ถ้าต้องการจะเพิ่ม middle name นี่ต้องทำยังไงอะคะ หลังแต่งงานแล้วจะได้ marriage ceritifcate เราใส่ middle name ลงไปพร้อมนามสกุลสามีเลยรึเปล่าคะ แล้วเวลากรอกฟอร์ม AOS ทั้งหลาย เราใส่ชื่อกลางแล้วก็นามสกุลสามีไปเลยได้มั้ยคะ

ขอบคุณมากๆๆๆคะ คือไม่อยากส่งผิดอะคะ

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ค. 52 04:43:05

จากคุณ : Sparkling Sky - [ 29 พ.ค. 52 03:22:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com