Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถ้าขอกรีนการ์ดให้แม่ทั้งที่แม่ overstay ไปแล้วจะมีสิทธิ์ได้ไหมคะ

ขอโทษนะคะ ถ้าเกิดคำถามคล้าย ๆ กันนี้อาจมีคนถามมาแล้ว พอดีพยายาม search แต่ไม่เจออ่ะค่ะ รบกวนถ้าเกิดใครมีประสบการณ์คล้ายๆ กันที่อเมริกาช่วยออกความเห็นหน่อยนะคะ  จริง ๆ แล้วเคสนี้เป็นคนสนิทเราน่ะค่ะ เพราะเราอยู่อังกฤษก็เลยช่วยมาถามให้อีกที เรื่องมีอยู่ว่า ลูกสาว แต่งงานกับคนอเมริกันและได้กรีนการ์ด มีลูกอยู่ที่นั่นหลายปีแล้ว แล้วคนแม่ก็ตามไปอยู่ด้วยวีซ่าท่องเที่ยวและได้ overstay มาสี่เดือนแล้วค่ะ  คุณลูกอยากจะทำเรื่องขอกรีนการ์ดให้คุณแม่ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสได้หรือเปล่าคะ จริง ๆแล้วทางนั้นก็กำลังจะปรึกษาทนายด้วยค่ะ แต่อยากทราบว่าใครเคยเกิดเคสคล้าย ๆ กันแล้วทำยังไงกันบ้างนะคะ ขอบคุณล่วงหน้ามาก ๆ ค่ะ

จากคุณ : funkybuffy - [ 29 พ.ค. 52 08:28:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com