Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

UTAS @ Australia

เพื่อนๆพันทิพค่ะ
    ตอนนี้ซั่วเลือกได้แล้วว่าจะไปรัฐ Tasmania ตอนนี้เลยอยากรบกวนกูรูออสเตรเลียช่วยเหลือสักหน่อย คือ ตอนนี้แพลนว่าจะไปสักเดือน ก.พ 53 ก็เลยก่ะว่าจะเริ่มเรียนภาษาอย่างจริงจังเพื่อพัฒนาตัวเองไปด้วย ซึ่งตอนี้ยังทำงานอยู่การทำงานก็จันทร์-เสาร์เลยไม่รู้ว่าจะเอาเวลาไหนไปเรียนภาษาเลย ก็ก่ะว่าเดือนสิงหาคมจะลาออกเพื่อไปลงเรียนภาษาสัก 3 เดือน ก็จะเรียนจบประมาณ พ.ย ก็จะเหลือเวลา 2 เดือนคิดว่าจะไปลงเรียนพื้นฐานเลขดีไหมเพราะเราไม่ได้เรียนเลขมาหลายปีมาก (คณะที่จะเรียนเป็น MBA ค่ะ) แล้วยูนี้มีใครที่เรียนบ้างไหมค่ะ อยากรู้ว่าถ้าเราไปเรียนสถาบันภาษาของเขาเราสามารถ tranfer เข้าได้เลยรึเป่า รบกวนเพื่อนๆด้วยนะค่ะ
    ป.ล อยากรู้ว่าทำอย่างไรจะได้คุยก่ะ คุณ Queenslander ได้ค่ะ (มือใหม่ค่ะ)

จากคุณ : ซั่วโคราชไม่ถั่วลิสงค๊า - [ 31 พ.ค. 52 22:15:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com