Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอถามหน่อยอยากรู้เกี่ยวกับเรื่องหญิงไทยสมัยนี้ อิอิอิ

คือเผอิญอยู่ที่นี่ คุยกับรุ่นน้องคนไทยเขาพูดให้ฟังว่าพี่พี่ กลับเมืองไทยหน่ะพาแฟนฝรั่งไปด้วยหน่ะอย่างแรกที่ต้องระวังเอาไว้คือหญิงไทยเลย (อ้าวทำไมหล่ะ) เพื่อนหนูหน่ะ มีแฟนฝรั่งหน่ะ พาแฟนไปรู้จักเพื่อน เพื่อนดันมาเอาแฟนไป กลายเป็นต้องเลิกกัน เราก็ขำๆๆ นะ มันก็คงเป็นธรรมดาแหละ แต่อิฉันก็ตอบไป ฮาๆๆๆ ถ้าคิดจะเอาแฟนฉันหล่ะก็คิดให้ดีนะ ถ้าคิดจะมาเกาะเพื่อให้เขาเลี้ยงหน่ะคงไม่มีทางหรอก เพราะตานี่เขาไม่ได้เห็นผู้หญิงสำคัญมากถึงขนาดนั้น  ก็อยากถามเพื่อนๆ ว่าหญิงไทยใจงามสมัยนี้ น่ากลัวขนาดนั้นเลยเหรอคะ อิอิอิ เราคนนึงหน่ะไม่เอาหรอก หาก็หาเองเลย จะไปแย่งคนอื่นเขาทำไม ยิ่งเพื่อนด้วยแล้วไม่มีทางแย่ง มีเพื่อนเยอะแยะที่มีสามีฝรั่ง เขาได้ดีกว่าเราก็ดีใจ อาจจะอิจฉานิดๆ แต่ไม่ริษยานะจ๊ะ มันเป็นธรรมดาใครเห็นใครได้ดีก็ต้องรู้สึกอยากได้อย่างนั้นบ้าง แต่ไม่ได้อยากได้สามีเขานะ คือก็แค่เปรียบเทียบแหม แฟนฉันน่าจะเป็นอย่างนี้บ้างนะ อืม แต่มันก็คงเป็นไปไม่ได้หรอก คนละคนกัน ถ้าเหมือนกันหมดทั้งโลก โลกมันก็ไม่มีสีสันสิจริงไหม  (คงไม่ทำให้คนอ่านเบื่อนะจ๊ะ)

จากคุณ : lifeissogood - [ 1 มิ.ย. 52 03:33:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com