Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เพื่อนๆที่อยู่ US, ชอบ Frozen food ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ???

พอดีผมเพิ่งมาใหม่ได้ไม่นาน บางไม่อยากทำอาหารเอง ก็ได้พวก Frozen Food ช่วยชีวิตไว้หลายๆมื้อทีเดียว เท่าที่ทานมา บางอย่างก็โอเค อย่างเช่น ข้าวผัดไก่ ของยี่ห้ออะไรไม่รู้กล่องสีฟ้าๆ หรือ Salisbury Steak แต่คิดว่ามันน่าจะมีอะไรที่อร่อยกว่านี้ เลยอยากให้ช่วยแนะนำอาหารกล่องที่ท่านชอบ หรือคิดว่าอร่อยจัง มาให้ทีนะครับ ผมจะได้ไปซุปเปอร์แล้วซื้อมาแช่ไว้

จะเป็นพวก ready to cook อย่าง Fish finger หรือ Pizza ก็ได้นะครับ ^^

จากคุณ : Coffee Blended - [ 1 มิ.ย. 52 05:44:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com