Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ใครมีตัวอย่างจดหมายเชิญ โดยเพื่อน เพื่อขอวีซ่าบ้างค่ะ

มีใครมีตัวอย่างจดหมาย เพื่อเป็นแนวทางการเขียนจดหมายเชิญ (Invitation letter) จากเจ้าของประเทศ เพื่อนำไปขอวีซ่าบ้างค่ะ

คือเพื่อนเราเนื่องจากความยุ่งยากบางประการ (จริงๆ ก็ขีเกียจนั่นแหล่ะค่ะ) เลยบอกเราให้เขียนมา เดี๋ยวเขาเซ็นต์ให้ เขาว่างั้นอ่ะคะ เราเองก็ภาษาอังกฤษงูๆ ปลาๆ ซะด้วย

ดังนั้น หากเพื่อนท่านใดพอจะมีตัวอย่าง ขอรบกวนด้วยนะคะ หลายๆ แบบได้ยิ่งดีค่ะ เพราะจะแพลนต่อเพิ่มประเทศอีก จะได้ขอทีเดียวรวดเลย

ขอบคุณมากนะคะ

จากคุณ : Specialmiyu - [ 2 มิ.ย. 52 05:46:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com