Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อยากทราบความหมายของคำศัพท์เกี่ยวกับการเดินทางโดยเครื่องบินค่ะ

เวลาเช็คตั๋วเครื่องบินใน website มีบางคำที่ไม่ค่อยแน่ใจค่ะ ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ
    ..Operated by... เช่น All Nippon Flight 5952 Operated by Thai Airways ตกลงเครื่องเป็นของสายการบินไหนคะ
    ..Transit..
    ..Transfer.. สองคำนี้เหมือนกันมั้ย
    ..Multi-City..
    ..Red eye..
    ..Coach class..
    ตอนนี้นึกออกเท่านี้อะ ใครอยากแชร์คำศัพท์เพื่อให้เป็นประโยชน์กับเพื่อนๆที่กำลังจะเดินทางก็ยินดีมากเลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าจ้าาา..

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 52 10:51:57

จากคุณ : ไม่รู้จักแต่อยากเจอ - [ 4 มิ.ย. 52 10:51:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com