Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตึก 101 ที่ไต้หวัน

เดือนนี้ผมจะไปไต้หวัน เพื่อไปออกบูทในงานฟู้ดไทเปน่ะครับ แล้วตามโปรแกรมก็พอจะมีเวลาว่างวันสุดท้าย ทัวร์เค้าจะพาไป ตึก 101 น่ะครับ แล้วก็อยู่ที่นั่นทั้งวันเลย ผมีคำถาม ดังนี้ครับ

ในโปรแกรมเค้าระบุว่าเป็นแหล่งชอปปิ้ง เพื่อนๆคนใดพอมีความรู้บ้างไหมครับว่า สินค้าในนั้นเกี่ยวกับอะไร แล้วระดับของสินค้าในนั้นอยู่ในเกรดไหน
    เทียบกับบ้านเราแล้ว เทียบได้กับห้างไหนในบ้านเราหรือครับ ไฮโ ซเลย หรือห้างทั่วๆไป ขนาดทัวร์เลือกที่จะให้เราไปอยู่ที่นั่นทั้งวัน คงจะมีอะไรมากมายพอควร

ถ้าผมไม่อยากไปที่ 101 จะมีอแหล่งไหนที่น่าสนใจในไทเปอีกไหมครับ ช่วยแชร์ความรู้ให้ทีนะครับ

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้านะครับ

จากคุณ : มุมเงียบเหงา - [ 6 มิ.ย. 52 11:46:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com