Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ครัวไทยสู่ครัวโลก....เมนูเด็ดชนิดไหนที่คุณทำแล้วถูกใจต่างชาติเป็นที่สุด

กระทู้นี้ได้แรงบันดาลใจมาจากละครเกาหลีที่ฮิตมั่ก มั่ก แต่ดิฉันเพิ่งจะได้ดูจนจบนั่นก็คือเรื่อง " แดจังกึม " ค่ะ
    พอดูละครเรื่องนี้จบก็เกิดคึกอยากจะเป็นแม่ครัวมือหนึ่งเหมือนนางเอกขึ้นมาทันใด 555

อินไปหน่อยค่ะ ละครสนุกใครไม่เคยดูหาดูได้ฟรีจากยูทูป ดิฉันรับประกันความสนุก พอดูละครจบก็เลยเกิดนึกถึงอาหารฝีมือตัวเอง
    ที่ตอนอยู่เมืองไทยไม่เคยได้จับหม้อล้างกระทะ แต่พอมาอยู่ต่างแดนอะไรที่อยากกินทำเป็นโม้ดดด ไม่ได้โม้ อิอิ
    เมนูที่ดิฉันภูมิใจนำเสนอและทำแล้วถูกใจสามีญาติสะกิดมิตรกระหายรวมถึงแขกผู้มีเกิบทั้งรับเชิญและมิได้รับเชิญทั้งหลายเลยค่ะ
    เมนูที่ว่านั่นก็คือ ต้มข่าไก่กับไข่เจียวค่ะ เป็นไงคะ มันไม่ได้พิสดารอะไรเลยนะคะทั้งสองเมนูนี้แต่ทำทีไรถูกใจคนกินเป็นที่ซู้ดค่ะ

แล้วคุณหล่ะคะมีเมนูไหนบ้างที่ทำแล้วถูกใจชาวต่างชาติเป็นที่สุด ขอเชิญนำเสนอผลงานที่น่าภาคภูมิใจกันได้เต็มที่เลยค่ะ
    ยิ่งถ้าใครมีสูตรอะไรดีดีจะแนะนำกันก็อย่าได้เกรงใจ.......

^^

จากคุณ : ป้ามะลิกับลุงมะระ - [ 7 มิ.ย. 52 06:15:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com