Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่วยคิด+ขอความเห็น ถ้าเราจะพิสูจน์ว่าเขาคือใครกันแน่ ทำไงได้บ้างคะ

สวัสดีทุกท่านที่เข้ามาอ่านค่ะ และขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความเห็น ปกติสุ อยู่ห้องไร้สังกัดค่ะ แต่เข้ามาที่นี่เพื่อถามผู้รู้ที่นี่จะตรงกว่า

เรื่องของเรื่องคือ ตอนนี้สุกำลังคบหาดูใจกับผู้ชายต่างชาติคนนึงทางอีเมล์อยู่ค่ะ
    ทีนี้ เขาก็ขอแต่งงานมาทางอีเมล์ และบอกว่าจะมาเมืองไทยเพื่อจดทะเบียนสมรส
    แต่เขาก็กำลังเร่งรัดให้ดิฉันส่งสำเนาพาสปอร์ตไปให้ด้วยเพื่อเช็คว่า  ฉันเป็นฉันแน่รึเปล่า แต่ก็ยังไม่ได้ส่งไปค่ะ

ส่วนพาสปอร์ตของตัวเขาเอง สแกนส่งมาให้ทางอีเมล์แล้ว แต่สุเองก็ไม่อยากจะเชื่ออะไรง่ายๆ เลยอยากจะเช็คเหมือนกันว่า เขาเป็นเขาจริงไหม

คือตอนนี้สุ มีเลขที่พาสปอร์ตของเขาอยู่ แล้วยังงี้สามารถเอาไปให้สถานฑูตอังกฤษที่กรุงเทพดูได้ไหม แล้วเขาจะช่วยเช็คให้หรือเปล่า หรือว่าทำยังงี้ไม่ได้คะ

หรือมีวิธีไหนบ้างที่เราจะพิสูจน์ได้ว่าผู้ชายคนนี้ เป็นใคร,ที่อยู่,อาชีพ ฯลฯ
    ตรงตามที่บอกดิฉันไว้หรือเปล่า

เพราะว่าเดี๋ยวนี้ มีข่าวหลอกลวงทางอินเตอร์เนตเยอะมาก เลยจำเป็นต้องพิสูจน์ให้แน่ใจก่อนที่จะตอบตกลงกับเขานะคะ ที่สำคัญที่สุดเลยคือต้องรู้ให้ได้ว่าเขาเป็นคนดี หมายถึงไม่ใช่มีคดีอะไรอยู่ทางโน้นแล้วหนีมาอยู่ไทย ประมาณนี้น่ะค่ะ

เพื่อนๆ พี่ๆ อย่าคิดว่าสุ คิดมาก ระแวง เลยนะคะ มันจำเป็นค่ะที่ต้องรบกวน
    เพราะตอนนี้ รู้สึกรักเขาเข้าไปแล้ว และความรักมักทำให้คนตาบอด เลยต้องเตือนตัวเองให้รอบคอบ มีสติไว้ก่อน การที่จะเชื่อตามที่เขาบอกหมดทุกอย่างน่ะ จริงๆแล้วก็เชื่อเลยล่ะค่ะ เพราะว่ารักไง แต่ยั้งไว้นิดนึงก่อน
    ถ้าเช็คแล้วชัวร์ ก็คงจะแฮปปี้เวดดิ้งต่อไปค่ะ

ช่วยออกความเห็นด้วยนะคะ หรือใครมี ปสก ผ่านมาแล้วบ้าง เล่าให้ฟังด้วยนะคะ ว่าดิฉันควรต้องทำยังไงต่อไป ก่อนแต่งงานกับเขาน่ะค่ะ

จากคุณ : SUBHAKATARI - [ 7 มิ.ย. 52 21:04:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com