Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

~~~// พี่น้องท่านใดทำงาน หรือเรียนอยู่ที่เมืองไฮเดลเบิร์ก เยอรมนีบ้างครับผม\\~~~

สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน

อยากเรียนถามครับว่า มีพี่น้องชาวไกลบ้านท่านใด ทำงานอยู่ที่เมืองไฮเดลเิบิร์ก หรือเรียนที่ Heidelberg University (http://www.uni-heidelberg.de/index_e.html)  บ้างครับ

พอดีว่า ผมอาจได้ทุนจากหน่วยงานของผม ไปศึกษาต่อที่นี่ เลยอยากทราบถึงการใช้ชีวิต สภาพภูมิอากาศ การเดินทางระหว่างเมืองต่างๆ และสถานที่สวยๆ เช่นปราสาทต่างๆ (เพราะผมชอบถ่ายภาพมากๆ ครับsmile)

จริงๆ ผมไม่อยากไปเลย อยากไปอยู่เมืองพอร์ตแลนด์ โอเรกอน มากกว่า ไปเรียนที่ Oregon State U. เพราะว่า อยากไปอยู่กับพี่สาว(ไม่แท้ ของผม อิอิอิกระพริบตา)

อ้อ ถ้าผมไป จะต้องไปศึกษาเป็นภาษาเยอรมันครับ ป.โท หรืออาจ ป.เอกด้วยถ้าผมเรียนไหว ฮ่าๆๆๆ จึงอยากทราบด้วยว่ามหาวิทยาแห่งนี้ การเรียนการสอนเป็นอย่างไรครับ

ยังไงรบกวนขอข้อมูลด้วยนะครับ  ขอบคุณครับทุกท่าน

จากคุณ : ไอ้คุณแหลม - [ 10 มิ.ย. 52 23:14:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com