Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คบกันทางไกล ต้องคุยแผนอนาคตว่าไงบ้างคะ แล้วจะขอเจอที่บ้านเค้าได้ไหม

คบกับแฟนมาสองปีแล้วค่ะ เจอกันแค่สามครั้งเอง เค้ามาหาสองครั้ง เราบินไปเที่ยวครั้งนึง ยังไม่เคยคุยอะไรกันเป็นเรื่องเป็นราวมากมายค่ะ ตอนคบกันใหม่ๆ เค้าบอกว่าเค้าจะย้ายมาอยู่เมืองไทยกับเราได้ตอนปี 2010 ค่ะ คือเค้ามีสัญญากับที่ทำงานอยู่ ซึ่งตอนนั้นเราก็รู้สึกว่านานจังตั้งสามปี แต่ก็บอกไปว่าจะรอค่ะ เพราะเราเคยพูดๆ ไว้ว่าเราอยากคบกันแบบอยู่ด้วยกันก่อนจริงๆ ก่อนที่จะตัดสินใจถึงอนาคต แบบว่าแต่งงานอะไรแบบนี้ เค้าก็เลยบอกว่างั้นต้องรอนะเค้าถึงจะมาได้ หลังจากนั้นก็ไม่ได้คุยอะไรกันอีกค่ะ

แต่จนป่านนี้ ก็เริ่มสงสัยว่ายังจะให้รออยู่หรือเปล่า คือบางทีเราก็รู้สึกว่าเปลี่ยนแผนได้ไม๊ มันรู้สึกนานจัง คิดถึงกันแล้วมันทรมานเนอะ เจอกันทีแล้วจากกันก็ยิ่งเศร้า แต่พอจะพูดมันจะดูเร่งรัดไหมคะ อีกอย่างนึง เราขอเจอที่บ้านเค้าได้ไม๊ เราไปครั้งที่แล้วไม่ได้เจอใครเลยค่ะ ไปได้แค่ห้าวัน แล้วเค้าพาไปเที่ยวที่อื่น ก็ยังไม่เคยไปบ้านเค้าเลย ไม่ได้เจอเพื่อนหรือพ่อแม่เค้าเลยค่ะ ไม่รู้ว่าปกติขอเจอได้ไม๊ หรือต้องให้เค้าพูดเอง เพราะเห็นว่าบางคนต้องรอให้ใช่จริงๆ ก่อนถึงจะพาไปที่บ้านน่ะค่ะ แต่เราก็อยากรู้จักเค้าให้มากๆ เพราะทางไกลแบบนี้ก็ไม่ได้ไปกันบ่อยๆ นี่คะ

ยิ่งคิดก็ยิ่งกลุ้ม จะมีอนาคตร่วมกันจริงไหมเนี่ย เพื่อนๆ สู้ๆ กันยังไงบ้างคะ บางทีอยากยอมแพ้เพราะก็ไม่รู้เค้าจะนอกใจ มีใครอยู่ที่นั่นหรือเปล่าน๊า ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : เอาไงต่อดี - [ 20 มิ.ย. 52 16:30:58 A:58.8.189.17 X: TicketID:212972 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com