Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบคำถามเกี่ยวกับระบบการศึกษาในต่างประเทศ

สวัสดีค่ะ

พอดีกำลังดูโรงเรียนที่จะไปเรียนต่อที่อินเดีย แต่ไม่เข้าใจระบบการศึกษาเท่าไรนัก จะรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แจงเกี่ยวกับระบบการศึกษาต่อไปนี้ให้หน่อยค่ะ
    1)  ICSI
    2)  ISC
    3)  CBSE
    4)  GCSE
    5)  IB
    6)  Cambridge
    7)  CIE
    8)  IGCSE

ทั้ง 8 ระบบนี้ต่างกันอย่างไรคะ  ระบบไหน กระทรวงศึกษาไทยรับรองคะ
    รบกวนเป็นวิทยาทานด้วยนะคะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

จากคุณ : KhunPrim - [ 29 มิ.ย. 52 21:15:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com