Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

### เรียนภาษาอังกฤษกับ Mr. Duncan @ YouTube ###

แวะเอาของดีมาฝากเกี่ยวกับการเรียนภาษาอังกฤษ
    ผมเพิ่งแวะไปเจอคลิปวีดีโอของ Mr. Duncan
    http://www.youtube.com/user/duncaninchina
    เค้าถ่ายวีดีโอเกี่ยวการเรียนภาษาอังกฤษให้เราได้ศึกษาครับ
    โดยเป็นเหมือนหนังสั้นๆ ดูขำๆดีครับ

สำเนียงพูด - ก็ปกติตามธรรมชาติของเจ้าของภาษาครับ
    แต่ไม่ต้องตกใจเพราะว่าเค้าทำ sub title ไว้ข้างล่างให้เราอ่านตามได้ครับ
    แต่บางตอนก็ไม่มี รับรองฟังง่ายครับ

หัวข้อ - มีหลากหลายตั้งแต่พื้นฐานของภาษาเริ่มไปตั้งแต่
    ความสำคัญของภาษาอังกฤษ, การออกเสียง, สำเนียงอังกฤษ,
    การบอกเวลา, ภาษาธรุกิจ, ภาษาสแลง, การสนทนา
    ฯลฯ มีทั้งหมดถึง 50 ตอน

ว่างๆลองแวะไปเรียนดูนะครับ
    ของเค้าดีจริง !

จากคุณ : GSK - [ 1 ก.ค. 52 17:07:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com