Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สู้ความเศร้าคนเดียวไม่ไหวแล้ว พี่ๆช่วยหนูสู้กับมันที

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆ คุณลุง ป้า น้า อา ในห้องไกลบ้าน วันนี้ฟ้าแค่อยากจะมาระบายความเศร้าที่เป็นอยู่ตอนนี้ค่ะ ตั้งแต่มาเรียนที่อเมริกา เริ่มรู้สึกว่าตัวเองมีอาการแปลกๆค่ะ อยู่ก็รู้สึกเศร้าอยากร้องไห้ บางทีนั่งๆอยู่น้ำตาก็ไหลค่ะ นั่งๆคิดดูหาสาเหตุเศร้ากับกังวลไม่เจอซะงั้น หนูควบคุมไม่ได้อ่ะค่ะ หนูมีอาการแบบนี้ตั้งแต่ตอนสอบเอนทรานส์เข้ามหาลัยที่เมืองไทย เรียนมหาลัยที่ไทยได้ไม่นานก็ลาออกแล้วย้ายมาเรียนต่อที่อเมริกา ตอนนี้กังวลค่ะว่าอยู่คนเดียวแล้วไอความเศร้าที่เป็นเนี่ยมันจะยิ่งแย่แก้ไม่หาย ไม่อยากเป็นโรคซึมเศร้าค่ะ แต่มันก็ควบคุมไม่ได้สะที
    รู้ว่าเศร้าแต่ก็หยุดไม่ได้ หนูไม่กล่าบอกแม่อ่ะค่ะ กลัวท่านจะกังวล พี่ๆมีวิธีแก้ไข ช่วยแนะนำทีนะคะ จากแต่ก่อนชอบออกไปเดินเล่นที่ห้าง เล่นกีฬาที่ชอบ ออกไปเจอเพื่อน ตอนนี้ไม่อยากจะทำอะไรเลย รู้สึกเหนื่อย กลางคืนนอนหลับยาก บางครั้งต้องกินยาแก้แพ้เพื่อให้ง่วง หนูไม่อยากเป็นแบบนี้อีกแล้ว พี่ๆช่วยทีนะคะ

จากคุณ : Fa - [ 4 ก.ค. 52 06:21:55 A:67.161.164.241 X: TicketID:168953 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com