Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ประกันรถยนต์ในอเมริกาครอบคลุมเฉพาะคนที่ซื้อประกันใช่รึเปล่าคะ ถ้าให้คนอื่นขับรถตัวเองจะครอบคลุมด้วยรึเปล่าคะ

สับสนเรื่องประกันรถยนต์ค่ะ

คือซื้อรถมาใหม่ แล้วได้ซื้อประกันของ GEICO ก็ซื้อตามเพื่อนบอกค่ะ
    แล้วเพื่อนบอกว่าประกันครอบคลุมเฉพาะคนที่เป็นคนซื้อเท่านั้น
    ตอนแรกเข้าใจว่าจะเหมือนเมืองไทย คือครอบคลุมรถ ไม่ว่าใครขับก็ได้

อย่างนี้ถ้าสมมติเราให้คนอื่นขับ ประกันจะไม่ครอบคลุมใช่รึเปล่าคะ
    แล้วถ้าสมมติว่าเราจะให้แฟนเราขับ ช่วงที่เค้ามาหาเนี่ย
    เราจะต้องทำอย่างไร กับเรื่องประกันคะ ต้องซื้อประกันเพิ่ม หรือว่าต้องทำอย่างไรคะ

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : PinkieBoBo - [ 4 ก.ค. 52 19:11:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com