Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเรียนต่อต่างประเทศควรเริ่มจากอะไรดีครับ vote  

ก่อนอื่นบอกก่อนเลยครับว่าเพิ่งคิดอยากเรียนต่อต่างประเทศได้ประมาณ สองอาทิตย์ก่อน
    เลยเพิ่งเริ่มจะหาข้อมูล ผมเรียนจบ Accouting มาครับ เกรด 3.17 อยากเรียนต่อ MBA แล้วคงเลือก เอก Acc ต่อครับ
    กำลังลังเลว่าไปเรียนต่ออังกฤษ หรือว่า อเมริกาดี อันนี้คือข้อแรกที่ยังตัดสินใจไม่ได้น่ะครับ

แต่ก็มีคิดไว้คร่าวๆแล้วว่าต้องไปเรียนภาษาอังกฤษแน่ๆ เพราะไม่ค่อยเก่งภาษา
    แล้วประเทศที่อยากไปมากกว่าในตอนแรกก็คืออังกฤษครับ แต่พอไปถามใครๆ
    บางคนก็อยากแนะนำให้ไปเรียนเมกามากกว่า แต่ก็ยังติดเรื่องภาษาอังกฤษ
    คิดว่าตรงนี้ก็อาจจะเป็นอีกปัญหาหนึ่งในการไปเรียนอะครับ เพราะว่าภาษาค่อนข้างแย่มากๆ
    มีที่แนะนำให้เรียนไหมครับ แล้วก่อนไปสอบวัดก่อนเรียนควรเตรียมตัวไปไหมครับ
    เพราะบางคนก็บอกว่าควรนะ ไม่งั้นจะได้ level ไม่ดี แต่สำหรับผม คิดว่าอยากไปเลยอะครับ
    เพราะว่าอย่างน้อยจะได้รู้ตัวเองว่าระดับไหน ให้ไปเรียนหลาย course ก็ไม่ได้เกี่ยงอะครับ
    เพราะผมคิดว่าผมตั้งใจแล้วในระดับนึง ก็จะพยายามยามครับผม

เรื่องที่สามคือ มีคนแนะนำผมว่าให้หา agent เรื่องไปเรียนก่อน แล้วเขาจะจัดการให้
    ว่าเราต้องทำอะไรบ้าง รวมถึงเรียนภาษาอังกฤษที่ไหนยังไง แล้วเหมาะกับการเรียนแบบไหนที่ไหน
    อันนี้จริงหรือเปล่าครับ จะได้ตัดสินใจได้ถูกต้องครับ

ช่วยผมเลือกทีสิครับ ว่าควรไปเรียนประเทศไหนดีกว่ากัน แล้วควรทำอะไรต่อครับ ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : คาซ่า
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 16:26:35 A:58.9.104.10 X: TicketID:216514

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com