Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

US citizenship ที่สมัครไปมีปัญหา vote  

คือแฟนบอกเราว่าเค้ายื่นขอ US citizenship ไปเมื่อพฤษภา 2008 ค่ะ เค้าว่าเดี๋ยวนี้เร็ว 6-7 เดือนก็ได้แล้ว
    แล้วเค้าจะขอ visa คู่หมั้น หรือ visa แต่งงาน ให้เรา
    ก็รอมาจน 15 เดือนแล้วค่ะ
    จนมาเจอห้องไกลบ้านเข้า...เราเลยบอกให้เค้าไปโทรเช็ค status ดู
    วันนี้เค้าบอกเราว่า คุยกับเจ้าหน้าที่แล้ว กลายเป็นว่า application ของเขา ไม่ได้ถูก forward จากคอมพิวเตอร์เลย
    เขาอธิบายเราว่า เขาสมัครแบบออนไลน์ มี confirmation มี ID เรียบร้อย
    (เขาถือกรีนการ์ดมาเกือบ 20 ปี แล้วค่ะ)

สงสัยว่ามันมีอย่างนี้ด้วยหรือคะ?
    แล้วจะต้องทำไงต่อคะ?...เหมือนนับ 1 ใหม่หรือเปล่า

หรือว่าเขาหลอกเราคะ?
    แต่ตลอดเวลาที่คบกันมา เขาก็สม่ำเสมอดีตลอดนะคะ
    เขียนเมล์กันทุกวัน คุยกันทาง MSN ทุกวันๆละอย่างน้อย 2 - 4 ชั่วโมง

แล้วตอนแรกๆ เขาก็บินมาขอเรากับทางบ้านแล้ว
    วันเกิดคุณพ่อคุณแม่เรา ก็ส่งของขวัญมาให้
    ยอมรับว่าตัวเองเป็นคนคิดมาก กลัวโดนหลอก ยิ่งอยู่ไกลๆกันอย่างนี้ ยิ่งระแวงมาก ทำไงดีคะ?
    ขอความกรุณาช่วยแนะนำด้วยค่ะ

จากคุณ : paew
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 15:33:39 A:125.25.137.105 X: TicketID:222875

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com