Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จัดกระเป๋าไปเรียนต่อ1 ปี...ควรเตรียมอะไรบ้างคะ... vote  

จะไปเรียนอีก 2 เดือนข้างหน้าจะไปเรียนที่แวนคูเวอร์ แคนาดา

ต้องเตรียมอะไรเป็นพิเศษบ้างมั้ยคะ
เคยแต่ไปเที่ยว ตปท. มากสุดก็ 10 วัน ก็จัดของกันหนักเอาการแล้ว
พอจะจัดกระเป๋าไป 1 ปี เตรียมตัวไม่ถูกเลยค่ะว่าเสื้อผ้าและของต่างๆต้องเอาไปเท่าไรถึงจะดี รบกวนขอข้อมูลด้วยนะคะ

อยากทราบว่าอะไรที่เเคนาดาเค้าห้ามเอาเข้าประเทศด้วยค่ะ
เท่าที่ search ข้อมูลมา แคนาดามันหนาว เราควรซื้อเสื้อโค้ช หรือเสื้อหนาวจากไทยไปเลยหรือไปซื้อที่นั่นจะถูกว่าคะ

พวกยาต่างๆ เอาไปเยอะๆ ได้มั้ยคะ พวกยาแก้อักเสบ ยาพาราเอาไปเป็นขวดเลยอ่าค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : Por_ia
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 52 11:01:23

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com