Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปิดตู้เย็น แล้วเจออะไร (กระทู้ชวนแม่บ้านคุยเล่นๆค่ะ) vote  

ช่วงนี้ร้อนๆ อยู่บ้านคนเดียวเสียส่วนใหญ่
เพราะลูกไปโรงเรียน  อยู่บ้านคนเดียวก็ไม่รู้จะทำอะไร

ก็หาอะไรทำไปเรื่อยๆ เพื่อไม่ให้เหงา
เมื่อวานก็ได้ฤกษ์ เปิดทำความสะอาดตู้เย็น

เปิดตู้เย็น แล้วเจออะไรเพียบเลยค่ะ

เจอของกินหมดอายุ พวกของฝากจากเพื่อนๆบ้าง
พวกขนมหรือเครื่องปรุงอาหารบ้าง หมดอายุ ข้ามวัน ข้ามปี กันเลย
ถั่วเน่านัตโต้ นี่เน่าหนักไปใหญ่ฮ่าๆๆ

เพื่อนๆพี่ๆเป็นกันบ้างไหมคะ
หรือว่ามีใครมีเทคนิค จัดการกับพวกอาหารในตู้เย็นอย่างไรให้ทันไม่หมดอายุ หรือจะเป็นไอเดีย อะไรก็ได้ค่ะเกี่ยวกับของในตู้เย็น เช่นเก็บใบกะเพราะอย่างไรให้อยู่ได้นานไม่กลายเป็นสีดำเร็วๆนะค่ะ พอดีได้กะเพราจากเพื่อนมาประจำ แต่ว่าเวลาจะเอามาผัดมันเป็นสีดำเลยค่ะ

หรือไอเดียของตกแต่งรอบๆตู้เย็น แบบว่าเคยไปบ้านแม่บ้านญี่ปุ่นเห็นเขาติดอะไรที่ตู้เย็นน่ารักๆ
พี่ๆห้องนี้ มีตู้เย็นหน้าตายังไงคะ ขอดูได้ไหมเอ่ย

จากคุณ : อดีตนักกินจุก
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 52 18:07:05

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com