Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไอเอลดี เกรดดี แต่ไม่มีเงิน อยากเรียนป.โทต่างประเทศค่ะ  

มีปัญหาหนักใจค่ะ คือว่ามีผลสอบไอเอลแล้ว ได้7ค่ะ เกรด 3.7อยากจะหาที่เรียนที่ซิดนีย์ แต่ไม่มีข้อมูลเลยค่ะ คือมีปัญหาดังนี้นะคะ
1. อยากเรียนป.โท บริหารทั่วไป หรือไม่ก็มาร์เก็ตติ้งค่ะ ขอหลักสูตรเรียนปีเดียวจบ
2. มหาลัยไม่จำเป็นต้องดังมากก็ได้ค่ะ เอาแบบพอดีๆ เพราะถ้าดังๆคงแพงมาก
3. ค่าเทอมค่ะ ขอแบบค่าเทอมตลอดหลักสูตรไม่เกินห้าแสนบาท มีมั๊ยคะ
4. จบอักษรมาค่ะ คณะพวกบริหารเค้าจะรับเรามั๊ยคะ

**ปัญหาหลักก็คือเรื่องเงินนี่แหละค่ะ เพราะว่าค่าใช้จ่ายที่ใช้แต่ละวันคิดว่าจะหางานทำที่นั่นเอา(โชคดีหน่อยมีคนรู้จักอยู่ที่นั่นด้วย) แต่ค่าเทอม จะใช้เงินในบัญชีที่มีอยู่ เพราะฉะนั้นปัญหาการเลือกมหาลัยเลยสำคัญมากค่ะ เพราะบอกตรงๆ กลัวว่าเงินจะไม่พอจ่ายค่าเทอมน่ะค่ะ

**ได้ยินมาว่ามีทุนแถบสแกนดิเนเวีย เรียนฟรี เสียเองเฉพาะค่ากินอยู่
แต่ไม่มีข้อมูลเลยค่ะ ใครรู้หรือพอมีข้อมูล ช่วยหน่อยนะคะ

อยากเรียนจริงๆค่ะ

จากคุณ : เศร้า
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 52 20:37:34 A:124.122.246.66 X: TicketID:219567

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com