Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"ทะเลไทย"... คิดไม่ตก หาที่ไปไม่ได้อ่ะคะ..  

สวัสดีคุณ ๆ แม่บ้านทั้งหลายค่ะ

คือจะกลับเมืองไทยมกราปีหน้าน่ะค่ะ นี่ก็กำลังวางแผนพาพี่ฝรั่งที่บ้านไปอาบแดดทะเลบ้านเราสักสี่ซ้าห้าวัน  แต่ไม่น่าเชื่อ ว่าคิดไม่ออกว่าจะไปที่ไหนดี

ที่ที่แบบสะดวก ๆ นั่งเครื่องถึงปุ๊บ นั่งรถต่ออีกหน่อย หรือไม่ก็ออกเรือไปสักไม่เกินสองชั่วโมงก็ถึงเกาะอะไรเงี้ยค่ะ ภูเก็ตพี่แกก็ไม่อยากไป กระบี่พี่ท่านก็บอกว่าไปมาแล้วจะไปทำไมอีก สมุยก็บอกไม่สวยเท่าไหร่ เกาะช้างก็ไม่แน่ใจ หมู่เกาะสุรินทร์ก็(ดูจากเวป)ไม่มีห้องพักแบบที่ต้องการ

แถบพังงา สตูลนี่น่าเที่ยวมั๊ยคะ เดินทางสะดวกมั๊ย ใครเคยไปมาแล้ว เล่าให้ฟังด้วยได้ป่าว...

ส่วนตัวชอบทะเลฝั่งอันดามันมากกว่าฝั่งอ่าวไทย...

ช่วยคิดหน่อยค๊า... ไปที่ไหนดี ... อิฉันหมดปัญญาแล้ว

ฝากกระทู้ไว้ก่อน เดี๋ยวเย็น ๆ แวะมาคุยด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ ขอให้สวย ขอให้รวยกันทุกคน

จากคุณ : Match Point
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 14:16:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com