Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@รบกวนสอบถามครับว่า ที่เยอรมนี เรียน ป.โทฟรีหรือเปล่าครับ @@@  

สวัสดีครับพี่น้องชาวไกลบ้านทุกท่าน

รบกวนสอบถามข้อมูลครับ เกี่ยวกับการเรียน ป.โท หรือเอกที่เยอรมนี ผมได้ยินมาว่า เรียนฟรี เสียแต่ค่าตำรา ค่าที่พัก หรือค่าใช้จ่ายอื่นๆ ใช่หรือเปล่าครับ

แล้วถ้าเรียนเป็นหลักสูตรภาษาอังกฤษ จะฟรีด้วยหรือเปล่าครับ

ที่ผมเข้าใจ จากการได้อ่านหนังสือของอาจารย์ท่านหนึ่ง ท่านตั้งชื่อหนังสือไว้เลยว่า "เรียนฟรีที่เยอรมนี" ผมเลยสงสัยว่า จะฟรีเฉพาะหลักสูตรภาษาเยอรมัน หรือว่าฟรีหลักสูตรภาษาอังกฤษด้วยครับ

จริงๆ แล้ว ผมตั้งใจจะไปศึกษาหลักสูตรภาษาเยอรมัน แต่พอดีมีน้องๆ สนใจ อยากทราบเกี่ยวกับหลักสูตรภาษาอังกฤษด้วยครับ ว่าฟรีหรือไม่

ขอบคุณครับทุกท่านสำหรับคำตอบและที่แวะมาเยี่ยมกระทู้ผมนะครับsmile

จากคุณ : ไอ้คุณแหลม
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 52 15:01:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com