Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาการชอวีซ่าอเมริกา  

คือผมจะไปอเมริกา ตอนต้นตุลาคมวันที่ 8-13 นี้อะครับ จองตั๋วเครื่องบินเรียบร้อยแล้ว แต่ยังไม่ได้ทำวีซ่า ผมจะเดินทางไปกับน้องชาย โดยที่ผมกับน้องชายกำลังเรียนอยู่มหาวิทยาลัย และก็โรงเรียนครับ คุณพ่อกับคุณแม่ของผมพวกท่านไม่ได้เดินทางไปด้วย ผมเลยอยากถามเรื่องขั้นตอนการขอวีซ่า ว่าการขอ pin เพื่อจองสัมภาษณ์วีซ่ายังทันไหมครับ และการกรอกเอกสารต่าง ๆ ผมต้องกรอกยังไงในเมื่อคุณพ่อกับคุณแม่ไม่ได้ไปด้วย เอกสารต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็น DS156 และ DS157 ผม และน้องชายต้องกรอกคนละใบหรือ ให้ผมกรอกคนเดียวครับ และเอกสารอื่น ๆ ต้องมีอะไรบ้างช่วยแนะนำทีครับเพราะอาทิตย์นี้ผมอยากจะเคลียร์ให้เสร็จ ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกคนล่วงหน้านะครับ ^^

จากคุณ : chai
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 52 18:46:06 A:125.25.238.192 X: TicketID:227313

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com