Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามครับ โท.ทางไกลต่างประเทศยังไม่ได้รับรองจาก กพ.จริงหรือ /โท.นิเทศ ต่อ เอก นิติศาสตรได้หรือไม่ครับ  

รบกวนสอบถามดังนี้ครับ

1.ปัจจุบันผมเรียนจบ
ตรี นิติศาสตร์
โท นิเทศศาสตร์ (มีหตุผลบางอย่างทำให้ต้องเรียนโท สายนี้)

ปัจจุบันเป้นฝ่ายกฎหมายของหน่วยงานรัฐ(ข้าราชการ)

ไม่ทราบว่าผมจะสามารถกลับมาต่อ ป.เอก นิติศาสตร์ได้หรือไม่ครับ
ถ้าได้

1.1 ควรไปศึกษาที่ประเทศใด หรือ

1.2 มหาลัยใดที่น่าเรียนครับ หรือผมควรต่อโท กฎหมายใหม่อีกใบ

2.รบกวนสอบถามเรื่องการรับรองหลักสูตร การเรียนออนไลน์ /ทางไกลของ ม.ลอนดอน และ

ม.อื่นๆในมหาวิทยาลัยต่างประเทศครับ

ผมเคยสนใจที่จะลงหลักสูตร ป.โท กฎหมายแบบทางไกลของ ม.ลอนดอนครับ

เพราะประหยัดทั้งค่าใช้จ่ายและยังทำงานประจำของเราไปด้วยกันได้(ถ้าขยันพอ)

แต่มีเพื่อนหลายท่านแนะนำว่า

ม.ลอนดอนและอื่นๆในต่างประเทศนั้น

ก.พ.ของไทยยังไม่รับรองเลยอยากรบกวนปรึกษาท่านผู้รู้ทุกท่านครับว่า

1.ปัจจุบันหลักสูตร ทางไกลของ ม.ลอนดอน หรืออื่นๆ มีท่านผู้ใดเคยจบและขอรับรอง

เป็นผลสำเร็จจาก ก.พ.แล้วบ้างครับ ถ้ามีเพื่อนๆผู้เคยได้รับรองมาแล้วอยากให้ช่วยเล่าประสบการณ์

การสมัคร การเรียน ค่าใช้จ่ายและการขอรับรองจากกพ.

(อยากได้ประสบการณ์จากพี่ๆที่ได้เคยมีประสบการณ์จริงมาก่อนนะครับ อ่านแต่ข้อมูลผ่านเว็บ มหาลัยมันน้อย)

2.จริงหรือไม่ที่ ก.พ.ยังไม่รับรองหลักสูตรเรียนออนไลน์ทั้งหลายของ

ม.ลอนดอน และ ม. อื่นๆในต่างประเทศ และ

ที่ไม่รับรองเขามีเหตุผลว่าอย่างไรครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะรับรองได้นะ

เพราะหลักการเรียนก็เหมือน เรียนราม หรือ มสธ. แถมชื่อเสียงและมาตรฐานยังสูงกว่า ม.จุฬา ธรรมศาสตร์อีกอะ

บางมหาลัยของต่างประเทศที่เปิดสอนหลักสูตรทางไกล

ผมอยากได้ข้อมูลจากเพื่อนๆที่ได้เจอมาจริงๆกก่อนจะโทรไปถาม ก.พ.อีกที่ครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : data1
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 52 18:34:01 A:203.156.37.183 X: TicketID:227191

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com