Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากยุโรป ไปสู่ทุนเรียนประเทศจีน ครับ{แตกประเด็นจาก H8246219}  

กราบเรียนพ่อแม่พี่น้องชาวพันทิป ทุกท่าน

เนื่องจากว่า กระทู้เดิมที่ผมตั้งนั้น มีน้องท่านหนึ่งถามเรื่องทุนประเทศจีน แต่ผมเป็นลูกจีนที่ ม่ายรู้เรื่องครับ แบบ แม่พูดภาษาจีน งง ผมไม่เข้าใจ จะตอบ กลับ อาแม่ว่า " Je ne comprends pas " ก็ใช่ที่

ลองตอบดิ แม่ผมคงไม่มา Bonjour หรอก ครับ แต่จะ"บ้องหู" ให้แทน ครับ

ผมได้ทราบมาว่า มีท่านผู้รู้อยู่ท่านหนึ่ง คือ คุณ tRechin ซึ่ง คุณ tRechin ก็ได้ เกริ่นนำในกระทู้ของคุณน้องปูน้อย LittleCancer ว่า " รอผมเปิดกระทู้ "

ซึ่งตอนนี้ผมเปิดกระทู้ แตกประเด็นใหม่ ขึ้นมาแล้ว ครับ

ดังนั้น ขอเรียนเชิญคุณ tRechin มาเขียนเพื่อเป็นความรู้แด่น้องๆ พี่ๆนักเรียน ที่สนใจไปเรียนต่อเมืองจีนได้เลย ครับ

เช่นกัน ขอประชาสัมพันธ์อีกครั้ง ครับ

ขอให้ทุกท่านเข้าไปดู กระทู้ ของคุณน้องปูน้อย LittleCancer ด้วยครับ

http://www.pantip.com/cafe/klaibann/topic/H8253255/H8253255.html

เอาเป็นว่า "เป็นนิทรรศการเรียนต่อ แบบ ไม่ต้องพึ่งพา เอเยนซี่ เอเยนเซ่อ หรือ หน้าม้า หน้าปลาร้า ที่ไหน ไปเรียนเมืองผู้ดี๊ ผู้ดี ครับ

ก่อนไปเมืองจีน หาก ท่านใดสามารถ พาออกทะเล ไปเกาหลีได้ ผมจะดีใจมาก ครับ

เพราะ ซา รัง แฮ SNSD ครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เอาล่ะครับ ขอเชิญคุณ tRechin มารีวิว ได้เลย ครับ

และขอขอบคุณมากในความกรุณา ครับ

ว่างๆคุยกัน ครับ

จากคุณ : กมล ตันจินวัฒนกุล
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 02:42:06 A:158.194.29.175 X: TicketID:153431

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com