Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ได้กินแล้ว...อร่อย....เลยมาขอบคุณที่ช่วยสอนค่ะ  

วู้ฮู้  !!และแล้วเราก็ได้กินค่ะ วันนี้เลยเข้ามาขอบคุณคุณแม่บ้านทุกท่านที่เข้าไปช่วยสอนและแนะนำส่วนผสมจากกระทู้เดิมนะคะ

เมื่อวานเราไปเดินหาปลากระป๋องตามคำแนะนำของหลายๆท่าน อุ๊ ...แม่เจ้า!!ไม่เคยได้สนใจปลากระป๋องมาก่อน ทำไมมันมีหลากหลายขนาดนี้ ทูน่าในน้ำเกลือ ทูน่าในน้ำเปล่า ทูน่าในน้ำมัน มีทั้งแบบChunks แล้วก็ Steak แล้วมันเป็นกระป๋องไหนกันล่ะนี่ ป๋องไหนจะอร่อยล่ะนี่!??....สุดท้ายตัดสินใจหยิบโทรศัพท์กดหาเจ้าแม่ปลากระป๋อง (เจ๊แป้ง Gisels ) เจ้าแม่บอกว่าเอากระป๋องที่ถูกที่สุด ไม่อยู่ในน้ำมันอ่ะ  เลยหยิบมาซะในราคา64P

ส่วนเช้านี้ไปล่าเส้น และผักกระเฉดต่อที่ร้านจีน ได้ผักกระเฉดของโปรดมาด้วย (วู้ฮู้!!!อีกรอบ) ก่อนทำก็ตั้งนะโม สามจบ โทรหาแม่ ได้ท็อป ทิ๊ป มาเล็กน้อย ลงมือทำ เพิ่งได้กินไปเมื่อกี้นี้เอง เอารูปมาให้ดูแทนคำขอบคุณ
รสชาดก็ดี แต่อย่างที่คิดไว้ว่ามันขาดปลาร้า เลยไม่เต็มที่ แต่ก็อร่อยกว่าที่ตั่งใจไว้ค่ะ ใช้เวลาทำไม่นานด้วย   แต่เส้น...ไม่มียี่ห้อที่คุณๆแนะนำกันมาจริงๆ ไว้กลับไทยครั้งหน้าจะไปกอบโกยยี่ห้อที่พี่แนนแนะนำมาจากเมืองไทยแน่นอนค่ะ

ห้องนี้ใจดี น่ารักกันทุกคน
THANK YOU ค่ะ จากใจๆ love

จากคุณ : hamble pie
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 52 19:05:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com