Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเรื่องของที่ bid ได้จาก ebay ชำรุด ใช้งานไม่ได้ครับ  

ผมได้รับของที่ bid ชนะจาก ebay มา แต่ปรากฏว่าเป็นของที่ชำรุด ใช้งานไม่ได้ ไม่ตรงตามที่เค้าลงประกาศไว้ว่า "100% working condition" เหมือนโดนเค้าหลอกอ่ะครับ และใน return policy ลงไว้ว่า "The seller will not accept returns for this item."

ผมส่ง mail ไปแจ้งคนขายแล้วครับ เขียนไปว่า ของเสีย ใช้งานไม่ได้ จะขอคืนของ และขอเงินคืนเต็มจำนวน แต่ยังไม่ได้รับ mail ตอบกลับเลย

มีคำถามดังนี้ครับ
1. ในกรณีนี้สามารถคืนของกลับไปได้ไหมครับ เพราะเห็นเค้าลงไว้ว่าไม่รับคืน
2. ถ้าผมจะ open dispute ผมต้องคืนของเค้าก่อน หรือว่าเข้าไปเปิด dispute ได้เลยครับ และการ open dispute ต้องทำภายในกี่วันครับ
3. ถ้า open dispute ไปแล้ว จะได้เงินคืนไหมครับ ถ้าได้คืน จะได้เต็มจำนวน (ค่าของ + ค่าส่ง) รึเปล่า เค้าคิดค่าส่งผม $10 แต่ค่าส่งจริงแค่ $2.80 เอง
4. ถ้ามีข้อแนะนำอื่นๆ โปรดชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

จากคุณ : มือใหม่
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 52 09:49:00 A:58.9.85.157 X: TicketID:231554

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com