Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเกี่ยวกับการสอบ TOEFL IBT ค่ะ  

อยากถามว่าตรง part listening จะมีคำถามขึ้นมาให้หน้าจอทีละกี่คำถามคะ แล้วขึ้นมาพร้อมๆกับตอนที่ให้เราฟังเลยหรือเปล่า หรือว่าฟังจบคำถามค่อยขึ้น

ส่วนตรงpart writing ต้องพิมพ์ลงคอมหรือคะ ใช้เป็น laptop หรือว่า notebook คะ

ตรงpart reading เนื้อเรื่องจะขึ้นมาให้เราอ่านพร้อมๆกับคำถามหรือเปล่าคะ หรือว่าต้องอ่านเนื้อเรื่องให้จบแล้วถึงจามีคำถามขึ้นมาให้ตอบ

แล้วลงสอบที่ไหนดีสุดคะ

ขอโทษนะคะ ถามละเอียดไปน่อย กังวลมากๆเลยคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : Choco
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 52 11:02:17 A:168.120.27.129 X: TicketID:232681

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com