Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ครีมบำรุงผิวดี ๆ สำหรับผิวแห้งมาก ในหน้าหนาว  

สวัสดีค่ะ ปกติเราเป็นคนผิวมันมาตลอดชีวิตช่วงที่อยู่เมืองไทย เรียกไำด้ว่าหน้าไม่เคยมีปัญหาเรื่องผิวแห้งเลย แต่พอย้ายมาอยู่ญี่ปุ่น เรื่องที่ไม่คาดคิดก็เิกิดขึ้นกับเรา คือหน้าแห้งมาก ๆ ค่ะ แห้งจนลอก ลอกจนเจ็บ หน้าหนาวปีทีแล้ืว ทรมานหน้ามาก ๆ เลยค่ะ T^T ล้างหน้าก็เจ็บ แต่งหน้าก็ไม่ค่อยได้ เพราะเจ็บและคันหน้ามาก ยิ่งเกาสภาพผิวก็ยิ่งเลวร้าย เหมือนครีมบำรุงที่ใช้อยู่ประจำเอาไม่อยู่เลยค่ะ ... พออากาศเริ่มอุ่น หน้าก็เริ่มดีขึ้น... แต่ว่า หน้าหนาวปีนี้มันกำลังจะมาอีกแล้ว เรากลัวมาก ๆ เลยล่ะ ใครรู้จักครีมบำรุงผิวหน้าดี ๆ สำหรับป้องกันผิวแห้งลอก ในหน้าหนาวบ้างคะ แนะนำมาหลาย ๆ ตัวจะโลชั่น เซรั่ม หรือครีม ก็ได้ค่ะ ไม่เกี่ยงราคาค่ะ ถูก แพงได้หมด เด๋วเรามาคำนวณงบเอง ถ้าเป็นยี่ห้อแปลก ๆ ก็ช่วยบอกที่ซื้อด้วยนะคะ

แล้วนอกจากผิวหน้า ผิวตัวเราก็แห้งมากค่ะ และเราก็คันมาก ๆ เลยด้วย เกาจนเป็นแผลเลยค่ะ ฮือ ๆ T^T โลชั่นทาตัวทั่วไป เอาไม่อยู่เลยค่ะ ทำไงดี...

ขอบคุณสาวสวยทุกคนในห้องนี้มากนะคะ @^^@

จากคุณ : momomiko
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 52 22:20:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com