Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้ชวนคุยค่ะ มีอะไรบ้างค่ะที่อยู่ญี่ปุ่นใหม่ๆ แล้วไม่ทำ-ไม่ชอบ อยู่ไปอยู่มากลับมาทำ-ชอบ  

ชวนคุยสนุกๆ หน่ะค่ะ คือว่า สงสัยตัวเองมานานแล้ว เลยไม่แน่ใจคนอื่นเป็นด้วยหรือเปล่า

ช่วงนี้เวลาเข้าห้องน้ำทีไรเห็นน้ำยาบ้วนปากฆ่าเชื้อ(เรียก "อุไกคุซุริ" หรือเปล่าน้า) แล้วขำตัวเองค่ะ

เรื่องของเรื่องคือว่า เมื่อก่อนตอนมาใหม่ๆ มักจะงงๆ แล้วก็ออกจะไม่เชื่อ
ว่าทำไมเอะอะไม่สบาย เจ็บคอทีไรสามีไล่ไปบ้วนปากกลั้วคออยู่เรื่อย
คิดในใจมันจะหายเร้อ ไม่เห็นมีประเทศไหนใช้กัน เพิ่งเคยเห็นก็ที่ญี่ปุ่นนี่แหล่ะ

แต่อยู่ไปนานๆ เข้า เจ้ายาที่ว่านี้กลายเป็นความเคยชินสำหรับตัวเองค่ะ
เวลาไม่สบาย เจ็บคอนิดหน่อยรีบกลั้วเลย ช่วงหวัดสายพันธ์ใหม่ระบาด
ก็เรียกสามีไปบ้วนปากก่อน เลยมานั่งคิด เอ..นี่ตูติดนิสัยนี่มาเมื่อไหร่หว่า
ทุกวันนี้ก็ยังสงสัยอยู่ว่า ถ้ามันดีจริงทำไมประเทศอื่นไม่เห็นเขาใช้กันเลย
แต่ก็สงสัยไปงั้น ทุกวันนี้ก็ยังใช้บ้วนปากอยู่บ้าง แต่จะเน้นมากๆก็วันที่
กลับมาจากรพ.ค่ะ

แปลกใจตัวเองเลยไม่รู้คนอื่นคิดเหมือนกันหรือเปล่าค่ะ

นอกจากเรื่องนี้ก็ยังมีเรื่องอื่นๆอีกด้วยค่ะ อาทิเช่น

(ต่อคคห.ข้างล่างนะคะ)

จากคุณ : zuling68
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 52 20:33:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com