Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แม่บ้านท่านใด...แจ้งเกิดลูกโดยที่ทะเบียนบ้านไม่มีเจ้าบ้านบ้างคะ  

สวัสดีค่ะ...ตามหัวข้อเลยค่ะ...คือเมื่อวานลองโทรไปที่สถานกงศุลโอซาก้า

แต่ไม่ติดค่ะ..ก็กดตามเบอร์ที่เขาให้ไว้ในเวปไซด์....แต่จะถามไว้ก่อนค่ะ

คือว่า..ทะเบียนที่จะใช้แจ้งเกิดลูก..เจ้าบ้านเป็น คุณตาของ จขกท.เองค่ะ

และ จขกท.เองก็เป็นลูกบ้านอยู่ในนั้น ( เป็นทบบ.ที่ กรุงเทพค่ะ)

ซึ่งคุณตาก็เสียชีวิตไปนานแล้ว...ยังไม่มีการแต่งตั้งเจ้าบ้านคนใหม่

ที่นี้..เราจะใช้ทะเบียนอันนี้ทำธุรกรรรม..แจ้งเกิดลูกได้ไหมคะ

หรือต้องทำอย่างไรบ้าง....รบกวนแม่บ้านท่านใดมีประสบการณ์แนะนำ

ด้วยค่ะ...ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ukako
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 52 10:20:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com