Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แชร์ประสบการณ์ไว้เตือนสาวไทยนะคะ เราเคยคิดว่าตัวเราเองฉลาดพอ แต่สุดท้ายเราก็โดนหนุ่มฝรั่งหลอกมา 2 ปีเต็มที่คบกันมาค่ะ  

ตั้งแต่เกิดเรื่องมา นอนไม่หลับมา 4-5 คืนแล้ว

ผู้ชายคนนี้ เป็นคนเยอรมันนะคะ อยู่ที่เบอร์ลิน ส่วนเราเป็นคนไทย อาศัยอยู่ที่กรุงเทพฯ

เหตุของเรื่องนี้มันเกิดขึ้นเพราะ เราโทรศัพท์ไปหาเค้า แต่เค้าน้ำเสียงไม่สบายมาก แล้วเค้าก็บอกว่าเราว่าเค้าป่วยนะ สงสัยต้องไปพบหมอแล้วล่ะ เช้านี้ ไม่ไปทำงานแล้วนะ
จะไปหาหมอที่โรงพยาบาล สงสัยจะเป็นหวัด เด๋วถ้ากลับมาจากหาหมอจะโทรกลับมาหา

ผ่านไปจนค่ำๆ เค้าก็ส่งเมสเซจมาบอกว่า นี่เราไม่สบายมากแหละ เค้าบอกเราว่า
หมอวินิจฉัยว่า เค้าเป็นโรคปอดอักเสบ เพราะเค้าสูบบุหรี่จัด ต้องนอนโรงพยาบาลช่วงหนึ่งแหละนะ

เราก็กังวลใจอยู่เล็กๆนะตอนนั้น เฮ้ย เค้าจะเป็นอะไรมากเปล่าหว่า ยิ่งสูบบุหรี่จัดๆอยู่ด้วย

ระหว่าง ที่เค้าอยู่โรงพยาบาล บอกว่าเค้าเปิดมือถือไม่ได้ ต้องแอบๆส่ง SMS มาใต้ผ้าห่มเท่านั้น เราก็คิดตอนนั้น อุ๊ยส์ น่ารักจัง ขนาดเค้าไม่สบาย ยังแอบคิดถึงเราด้วย

เสร็จแล้วเหตุการณ์ผ่านมา เค้าก็ยังไม่มีวี่แววจะได้ออกจากโรงพยาบาลซักที เราเป็นห่วงเค้ามาก เราเลยถามเค้าว่า นี่ๆถ้าเกิดอะไรขึ้นกับเธอ ขอเบอร์โทรศัพท์มือถือพี่สาวเธอไว้ได้ไหม เผื่อเกิดอะไรฉุกเฉิน เราเป็นห่วงนะ เราอยากจะรู้ด้วย ถ้าเผื่อเธอเป็นอะไรขึ้นมา เราไม่อยากรู้เป็นคนสุดท้าย

จากคุณ : ก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 52 01:46:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com