Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ควรกรอกรายชื่อ5มหาลัยที่จะส่งผลในคะแนนTOEFLไหมครับ ถ้าไม่มั่นใจว่าจะได้คะแนนดี  

ตอนสมัครสอบTOEFL เขาจะให้กรอกรายชื่อ5มหาวิทยาลัยที่เราจะส่งคะแนนTOEFLไปให้หนะครับ แล้วทีนี้ถ้าเราไม่มั่นใจว่าเราจะทำได้คะแนนดีหรือไม่ดีเราควรจะกรอกรายชื่อมหาลับไว้ไหมครับ?

คือถ้าเกิดคะแนนTOEFLไม่ดีแล้วETSส่งคะแนนไปมหาลัยที่เรากรอกไว้
แล้วเราไปสอบTOEFLอีกรอบแล้วได้คะแนนดี แล้วETSส่งคะแนนไปอีกหลายๆรอบ  แบบนี้จะเกิดปัญหาไหมครับ? (มหาลัยเขาจะดูแค่คะแนนที่ดีที่สุด หรือว่า ดูคะแนนทุกครั้งทีเราส่งไปครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ(ผมให้Giftเต็มที่เลยครับสำหรับคนที่ตอบ ไม่ว่าจะอยากได้Giftหรือไม่นะครับ :) )

เรื่องบ่นๆของตัวเอง : ผมสอบTOEFLมาแล้ว3ครั้งครับ
คะแนนครั้งที่ดีที่สุดได้97ครับ  ครั้งที่3ที่สอบนี่คะแนนลดลงไปอีกครับ ได้แค่89เองครับ  รู้สึกว่าตอนสอบตื่นเต้นมากเกินไปครับเลยทำได้ไม่ดี
อยากรู้ครับว่ามีใครบ้าสอบแบบผมบ้างไหมครับ

ผมรู้สึกท้อขึ้นมานิดๆแล้วครับ เพราะตัวเองทุ่มกับการสอบไปเยอะมากเลยครับ แต่ผลกลับไม่ดีขึ้น....><!

จากคุณ : ike38
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 52 08:56:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com