Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จบนิติฯ ศรีปทุม เกรด 3.1 ทำยังไงจะได้ทุนต่อนอกครับ  

รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยครับ

จบนิติศาสตร์ศรีปทุมครับ เกรด3.01 --"(ต้องโทษที่ตอนเรียนไม่ขยันเอง)

ภาษาอังกฤษยังไม่เคยสอบทดสอบเลข--"

ประสบการณ์ตอนนี้ งานราชการตำแหน่งนิติกรของหน่วยงานรัฐ 2ปี(ปกครองท้องถิ่น)...เห็นกระทู้ล่างๆก็มีหน่วยงานท้องถิ่นหลายคนมาถามนะครับแต่ยังไม่ค่อยตรงกับประเด็นของผมเท่าไหร่(แถมเกรดพอๆกะน บ้างคนเท่าผมเลย)

อยากขอคำแนะนำพี่ๆทุกคนด้วยครับว่า

1.ควรจะทำอย่างไรเพื่อที่จะได้ทุนไปศึกษาต่อกฎหมายในต่างประเทศได้

2.มีแหล่งทุนที่ใดจะสามารถแนะนำผมได้บ้างครับ เคยเห็นของ ก.พ.กับประทรวงต่างประเทศอะ รับเกรด3.00ขึ้น ส่งใบสมัครไปได้แต่จะทำยังไงถึงจะได้รับเลือกครับ

3.มีแหล่งให้ทุนของเอกชนหรือต่างประเทศในสาขานี้ที่ผมสามารถสมัครได้ไหมครับ

4.ควรจะสะสมความรุ้หรือเพิ่มอะไรในคุณสมบัติตนเองบ้างครับ

5.สำหรับทุนที่ให้กลับมาชดใช้ทุนของรัฐบาล(ข้าราชการ)นี้ถ้าเกิดต่อมาเราสามารถสอบเข้าตำแหน่งศาล อัยการได้ ต้องทำยังไงครับเวลาลาออกจากหน่วยงานเดิม หรือต้องชดใช้ทุนให้หมดก่อนถึงไปได้ หรือต้องใช้เงินที่ใช้ไปในการศึกษา

6.เกรดขนาดนี้ควรจะสมัคร ยูใดใน us/uk/ฝรั่งเศสครับ

7.ช่วงนี้ถึงปีหน้ายังสมัครทุนของอะไรได้บ้างครับ

ขอโทษที่ถามหลายข้อนะครับอยากรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำแนวทางให้แก่ผมเพื่อจะได้เตรียมตัวต่อไปได้ถูกต้องด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : แบงค์
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 52 22:01:04 A:119.42.86.208 X: TicketID:227191

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com