Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากไปเรียนตปท.ค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ  

ตอนนี้เรียนอยู่ ม.4 สายวิทย์-คณิตน่ะค่ะ แต่อยากจะเรียนต่อต่างประเทศปีหน้า(grade11) เล็งๆไว้คือ แคนาดา นิวซีแลนด์ หรือ สหราชอาณาจักร ช่วงนี้กำลังศึกษาพวกรายละเอียดเกี่ยวกับเรียนต่อต่างประเทศรวมถึงพวกทุนต่างๆด้วยน่ะค่ะ แต่ไม่ค่อยจะเห็นพวกทุนของ grade 11 เลย เป็นเพราะว่ามันไม่ใช่ระหว่างช่วงชั้นรึเปล่าหนออ?

ขอความเห็นค่ะ ว่า..
ถ้าไปเรียนต่อปีหน้านี้เวิร์คมั้ยคะหรือว่าควรรอช่วงป.ตรี
แล้วเป็นไปได้มั้ยคะว่าถ้าไปเรียนจะเรียนเป็นพวกเน้นวิทย์ (อยากเรียนแพทย์ต่อน่ะค่ะ) แล้วควรเป็นประเทศไหน
พอจะมีทุนของที่ไหนบ้างมั้ยคะ ที่ให้ทุนช่วง grade 11

ใครพอมีประสบการณ์เกี่ยวกับการเรียนต่อต่างประเทศ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ ^^

จากคุณ : HeroKaO
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 52 19:07:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com