Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การล้างจมูกลูกน้อย ใครเคยทำบ้างคะ  

อยากรู้ว่า เเม่บ้านญี่ปุ่นเคยล้างจมูกลูกๆ กันไหมคะ เราเห็นในเวปเค้าเเนะนำมาคะ
ว่าช่วยให้ลูกจมูกโล่ง เเละหายจากหวัดเร็วคะ ลูกเราเป้นหวัดมาอาทิตย์นีงระคะ ยังมีน้ำมูกอยู่้เลยไหล เเละเเห้งเกาะเต็มจมูกบานเลยอ่ะ เราพยายามใช้ที่ดูดจมูกเเล้วคะ เเต่ว่าก็ไม่หมดซักที เลยอยากลองดูคะ เเต่มาสืบเสาะข้อมูลจากเเม่บ้านก่อน นี่เราก็โทรไปถามเพื่อนที่เป็นพยาบาลเค้าก็บอกว่าปลอดภัย เเค่ระวังเรื่องความสะอาดเเละอย่าให้ลูกสำลัก เเต่เราก็ยังไม่กล้าอ่ะ
ถ้าอยากได้น้ำเกลือ 0.9% หาซื้อเองได้ไหมคะ ภาษาญี่ปุ่นเค้าเรียกว่าอะไรคะ จะไปบอกเค้าถูก เพราะเราลองไปซื้อเเล้ว เเต่บอก โซเดียม คลอไลด์ อริมัสก๊ะ มีเเบบ งง ๆ บอกว่าลูกน้ำมูกไหล สิ้นคำ เภสัชหันไปหยิบทื่ดูดจมูกเเบบเอาปากดูดมาให้ กรำ  จะรู้เรื่องไหมน้อ

แก้ไขเมื่อ 30 ต.ค. 52 14:38:31

จากคุณ : mylady1
เขียนเมื่อ : 30 ต.ค. 52 14:33:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com