Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(ภาคต่อ) ไปเรียนภาษาที่อเมริกา รัฐไหนดีคะ  

ขอบคุณ จากกะทู้ที่แล้ว ค่ะ กะทู้นี้ก็กลับมารบกวน ผู้รู้ อีกครั้งค่ะ  
อยากได้คำแนะนำ เรื่องเลือกรัฐที่จะไปเรียนภาษาค่ะ  

คือตอนนี้ เริ่มเล็งเอเจนซี่ที่จะไปแล้ว และโทไปสอบถามราคาเรียบร้อย

ทำให้ได้รู้ว่า งบที่เรามีอยู่นั้น สามารถเลือกไปได้ หลายรัฐทีเดียว แต่...

เราตัดสินใจไว้ 2 รัฐที่ลังเล คือ บอสตัน และชิคาโก

เราเลยอยากให้ผู้รู้ หรือผู้ที่เคย เรียน ที่ 2 รัฐนี้ช่วยแนะนำ ความแตกต่างด้วยค่ะ

โดย เหตุผล ที่เราอยากไป 2รัฐนี้
(ซึ่งเราไม่รู้ว่า ที่เราคิดไว้กับของจริงที่โน่น เหมือนกันรึเปล่า ) - - !

1. เราอยากไป เมืองที่ เน้นเกี่ยวกับการศึกษา เพื่อที่ว่าจะได้
   สะดวกในการศึกาต่อในระดับต่อๆไป  
2. เลือกรัฐที่ไม่กันดารมากแต่ก็ไม่ ไฮโซจ๋า เพื่อ จะได้ เดินทางสะดวก
   ในระดับของค่าครองชีพที่พอรับได้
3. เรา(คิดเอาเอง)ว่าคนไทย รัฐนี้ น่าจะน้อย ? - - !
4. เรา(คิดเอาเองอีกแว้ว !) ว่า น่าจะหางาน พาร์ททาม ได้ในไม่ค่อยยากนัก

ปล. ถึงจะเล็ง รัฐ ไว้แล้ว แต่ สถาบัน ที่จะเรียน ยังไม่ได้ตัดสินใจ
     หากใครจะเสนอแนะก็ยินดีค่ะ  

ขอบคุณมากๆล่วงหน้า ค่ะ ^^

จากคุณ : ~HiPpOKreA~
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 52 00:55:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com