Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนท่านผู้รู้เรื่องขอวีซ่าเมกา ใบเขียวหมดอายุไปนานแล้วครับ  

คุณพ่อเคยมีกรีนคาร์ดแต่ปล่อยให้หมดอายุไปนานแล้วครับ ตอนนี้ผมมีกรีนคาร์ดแต่อยู่ที่เมกา
คุณพ่ออยากมาเที่ยวพักผ่อนชั่วคราวสองสามเดือน อาจมารักษาตัวด้วย (ท่านเป็นมะเร็ง)

ขอผู้รู้ช่วยแนะนำเรื่องต่อไปนี้ครับ

1 ไม่ทราบว่าถ้าให้ยื่นขอวีซาท่องเที่ยวแบบคนทั่วไปเลยจะได้มั๊ยครับ คุณพ่อมีธุรกิจส่วนตัว มีเงินหมุนเวียน มีวงเงินต่างๆทางธุรกิจปรกติดี

2 เรื่องกรีนคาร์ดที่หมดอายุไปจะเป็นอุปสรรคหรือไม่ เคยได้ยินว่าถ้าเอากรีนคาร์ดไปคืนจะได้วีซ่าเลยจริงหรือเปล่าครับ

3 ควรเตรียมเอกสารอะไรเป็นพิเศษ หรือควรบอกว่ามาตรวจรักษาตัวด้วยจะดีหรือไม่

4 หากให้คุณหมอที่เมืองไทย หรือที่เมกาช่วยเขียนใบรับรอง หรือแนะนำ จะมีผลดีหรือไม่ครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้า และขออภัยหากเนื้อหากระทู้ไปซ้ำกับที่ท่านอื่นเคยถามมากครับผม ลองเสิร์ชหาดูแล้วแต่ไม่พบคำตอบที่ตรงกับสถานการณ์ครับ

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ย. 52 03:23:44

จากคุณ : Medium Cheddar
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 52 03:16:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com