Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

....อยากอ่านเรื่องราวของ คนที่จบปริญญาเอกแล้วไป รับราชการที่เมืองไทย...  

สืบเนื่องจากระทู้นี้ครับ http://www.pantip.com/cafe/klaibann/topic/H8530252/H8530252.html

อยากเรียนเชิญใครที่รู้เรื่องราวจากคนรู้จัก  หรือประสบกับตัวเองมาเล่าให้ฟังด้วยจะเป็นพระคุณ

ข้อความจากกระทู้เดิม

ไม่นับพวกอาจารย์มหาลัยนะครับ เอาแบบคนที่ทำงานในหน่วยงานราชการเลย ว่าเป็นไงกันบ้าง เจอ Culture Shock หรือเปล่า ได้ยินบ่อย ๆ ว่า เขาชอบให้พวก ดร.ใหม่ ๆ ไปช่วยเจ้านายทำ powerpoint เขียนรายงาน เดินตามเจ้านาย ใช้สอยจิปาถะ ชงกาแฟ แบบนี้มีจริงไหมครับ ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อย

เข้าใจว่าห้องนี้คงมีนักเรียนทุน ก.พ. หลายคน อยากทราบประสบการณ์ครับ ขอเชิญแลกเปลี่ยน  

จากคุณ : วัชรานนท์
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 52 05:18:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com